GMSB-03 Auto Part Water Pump OE 9025153 Dace da Cruze 2009-2016
1.This ne talakawa inji ruwa famfo;yawancin injuna a halin yanzu suna amfani da famfunan ruwa na inji.Famfu na ruwa na inji yana motsa shi ta hanyar crankshaft na injin ta waje (kamar bel na watsawa), kuma saurinsa ya yi daidai da saurin injin.Lokacin da injin ke aiki a ƙarƙashin yanayi mai sauri da nauyi, injin yana haifar da zafi mai yawa, kuma saurin famfo na ruwa yana ƙaruwa da kwararar na'urar sanyaya, wanda kawai ke inganta ƙarfin sanyaya injin.Yana iya canja wurin makamashin inji (juyawa) zuwa gare shi daga injin.Ƙarfin da aka samar) yana rikiɗa zuwa ƙarfin kuzari (watau ɗagawa) da makamashin motsa jiki (watau yawan kwararar ruwa) na ruwa (ruwa ko daskarewa).Motoci ruwan famfo famfo ne na centrifugal.Aikinsa shi ne ta fitar da na'urar sanyaya ta yadda mai sanyaya ke gudana a cikin tashar sanyaya injin don kawar da zafin da ake samu lokacin da injin ke aiki da kuma kula da yanayin yanayin aiki na injin.Mafi yawan gazawar injunan motoci, irin su piston scuffing, fashewa, yoyon ciki na silinda naushi, matsanancin hayaniya da aka haifar, raguwar wutar lantarki, da sauransu, duk sun faru ne saboda ƙarancin zafin jiki na aiki, matsanancin matsa lamba, da yanayin tsarin sanyaya mara kyau. injin mota Kuma ya haifar.
2. Bisa kididdigar da aka yi, a duniya, kashi 20 cikin 100 na gazawar injin da ke dauke da haske, na zuwa ne daga gazawar tsarin sanyaya, kuma kashi 40% na gazawar injin mai nauyi na zuwa ne daga gazawar tsarin sanyaya.Sabili da haka, kula da tsarin sanyaya kimiyya da ma'ana yana da matukar mahimmanci ga aikin yau da kullun na injunan mota.
3.There ne biyar main sassa na ruwa famfo: gidaje, hali, ruwa hatimi, hub / pulley da impeller.Hakanan akwai wasu na'urorin haɗi, kamar gaskets, O-rings, bolts, da sauransu.
4. Ruwan famfo casing: Rumbun famfo na ruwa wani tushe ne wanda ake shigar da dukkan sauran sassa akan injin.Gabaɗaya an yi shi da ƙarfe na simintin ƙarfe ko simintin aluminium (simintin simintin gyare-gyare da tsarin simintin mutuwa).Hakanan an yi shi da PM-7900 (resin kura. Da kuma kayan ƙarfe mai sanyi mai birgima. Wannan ƙirar harsashi ne da aka jefar aluminium mai nauyi.
5.Bearing: Shi ne yafi alhakin watsa wutar lantarki.Ya ƙunshi manyan sassa da yawa kamar mandrel, ƙwallon ƙarfe / abin nadi, ferrule, keji, hatimi, da dai sauransu. Ana goyan bayan bututun famfo akan tulin famfo na ruwa ta hanyar ferrule mai ɗaukar nauyi.Ƙaƙwalwar ƙira ce mai ɗaukar ƙwallon jere biyu (nau'in WB).
Wuraren Wuta: Yawancin famfunan ruwa ba su da jakunkuna, amma suna da cibiyoyi.Wannan nau'in cibiya ce ta diski, kuma kayan sa ductile iron pulley/hub ne.
Impeller: Mai kunnawa yana kunshe da radial linear ko siffa mai siffar baka da kuma jiki, kuma yana amfani da jujjuyawar jujjuyawar da igiyar igiyar ruwa ta bullo da ita don jefa mai sanyaya cikin injin sanyaya injin don yawo.Na'urar da ke kammala canjin makamashi, ta hanyar juyawa, tana hanzarta kwararar ruwa, ta kammala yanayin sanyaya da dumama ruwa ko maganin daskarewa, kuma ta cimma manufar sanyaya injin.Wannan abin sanyi ne mai jujjuya karfe.
Hatimin ruwa shine na'urar rufe famfo na ruwa.Ayyukansa shine rufe na'ura mai sanyaya don guje wa yayyafawa, kuma a lokaci guda keɓe na'urar sanyaya daga ma'aunin famfo na ruwa don kare abin da aka ɗaure.Babban sassan aikin sa shine zoben motsi da zoben a tsaye.Ana gyara zobe na tsaye akan harsashi, kuma zoben motsi yana juyawa tare da shaft.Yayin aiwatarwa, zobba masu ƙarfi da a tsaye suna shafa juna kuma dole ne a rufe su.Abubuwan da ke cikin zobe mai ƙarfi gabaɗaya ana yin su ne da yumbu (tsarin gama gari) da silicon carbide (babban sanyi), kuma a tsaye zoben ana yin gabaɗaya da graphite (tsarin gama gari) ko graphite na carbon (high sanyi).) Yanzu samfuranmu duk an yi su ne da kayan ingancin carbon graphite.
(1) Sanya zoben roba mai rufewa a wurin kafin shigar da famfon ruwa
(2) Bayan an shigar da famfo na ruwa, ya zama dole a gano madaidaicin kwance da tsaka-tsakin tsakanin mashigar ruwa na famfo ruwa da haɗin gwiwar kan silinda.Ana amfani da ma'aunin ƙwararrun ma'auni don gano tazarar tsayi tsakanin mashin ruwa na famfo da kan silinda don tabbatar da cewa ya cika buƙatun)
(3) Ya kamata a tsaftace filin shigarwa na famfo a hankali kuma a daidaita shi
(4) Lokacin shigar da famfon na ruwa, zoben roba mai rufewa na famfon ɗin ya kamata a fara jika da mai sanyaya.Idan ana buƙatar sealant, ya kamata a kula da kar a wuce gona da iri
(5) Lokacin maye gurbin famfo na ruwa, yakamata a tsaftace tsarin sanyaya, saboda ƙazanta, tsatsa da sauran al'amura na waje a cikin tsarin sanyaya za su haifar da zazzagewa a saman hatimin ruwa, yana haifar da zubewar famfo na ruwa.
(6) Yi amfani da na'urar sanyaya mai inganci, kar a cika amfani da na'urar sanyaya mara kyau, saboda ƙarancin sanyaya ko ruwa ba shi da abubuwan kariya daga lalata, wanda zai haifar da lalacewa cikin sauƙi na tsarin wurare dabam dabam da jikin famfo ruwa, sannan kuma zai iya haifar da lalatawar magudanar ruwa. hanzarta tabarbarewar hatimin ruwa Lalacewa da kuma tsufa zai haifar da ɗigon ruwa a ƙarshe (ƙara alamar daskare na yau da kullun wanda ya dace da ƙa'idodin ƙasa).Ana ba da shawarar yin amfani da maganin daskare na musamman na kamfani
(7) Ƙarfin tashin hankali na bel ɗin famfo na ruwa dole ne ya dace, kuma dole ne a yi aiki da shi daidai da ƙayyadaddun daidaitawa.Idan ƙarfin tashin hankali ya yi ƙanƙanta, bel ɗin zai zamewa kuma ya haifar da hayaniya, kuma a lokuta masu tsanani, famfo na ruwa ba zai yi aiki akai-akai ba.Yawan tashin hankali na bel zai haifar da ɗaukar nauyi da yawa kuma ya haifar da lalacewa da wuri, har ma da ɗaukar nauyi zai karye.